NƠI TÌNH BẠN TÌM VỀ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NƠI TÌNH BẠN TÌM VỀ

SHOCKBOY FRIENDS CLUB

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Anh cần gì?

Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

Anh cần gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh cần gì?   Anh cần gì? I_icon_minitimeThu Aug 06, 2009 6:23 pm

Mình quen nhau hơn 1 năm rồi phải ko em? Khoảng thời gian đó ko phải dài nhưng anh nghĩ nó đủ để tạo dựng niềm tin về tình cảm mình dành cho nhau nhưng có lẽ em lại ko nghĩ như vậy(?)
Từ khi quen nhau tới giờ em biết anh chờ đợi điều gì nhất ko? Anh chỉ cần một lời hứa hay ít nhất là một lời chắc chắn về tương lai của hai đứa. Có lẽ em biết mà đúng ko? Nhưng cũng có lẽ sẽ ko bao giờ anh có được. Có lẽ với em đó là điều gì đó rất xa vời và rất khó thực hiện (?)
Em hay nói rằng tương lai ko biết trước được nên em ko dám hứa gì với anh hết cũng như ko dám đặt niềm tin vào tình yêu của hai đứa vì em sợ sẽ làm anh đau khổ.
Ban đầu anh cũng nghĩ, lời hứa ko quan trọng chỉ cần mình bên nhau thì tại sao lại phải hứa hẹn chứ? Ko phải bạn anh từng kể cho anh nghe nó với người yêu nó thề hẹn thế nào sao, nhưng chỉ 1 thời gian sau 2 đứa nó cũng chia tay đó sao? Khi nghe nó kể anh buồn cho nó thật nhưng cũng cười thầm rằng "thề hẹn làm gì rồi chia tay cũng vậy thôi"
Nhưng giờ thì anh thấy mình sai rồi, lời hứa tuy chỉ là "lời nói gió bay" nhưng nó lại có ý nghĩa rất quan trọng ít nhất là đối với anh. Anh ko cần gì ở em hết chỉ cần một lời hứa, hoặc ít nhất là một sự chắc chắn về tương lai để anh có thể cảm thấy yên tâm hơn về tương lai của hai đứa.
Mới hôm rồi anh cố tình đòi em phải cho anh một lời hứa nhưng lúc đó em lại rất lưỡng lự, anh biết nên nói rằng ko cần em phải hứa nữa, nhưng em biết ko lúc đó anh rất buồn,rất thất vọng. Có lẽ anh vẫn chưa tạo dựng được ở em một niềm tin đủ lớn để em tin vào tình yêu của anh, tin vào tương lai của hai đứa.

Anh cần gì?
Trang 1 trong tổng số 1 trang